shafi_top_img

labarai

 Waɗanne abubuwa ne ke shafar tsabtace ɗanyen hatsi a cikin injin fulawa

A lokacin aikin samar da fulawa, ba za a iya tsabtace ɗanyen hatsi da tsabta ba saboda dalilai masu zuwa:
Tushen ɗanyen hatsi: Wasu amfanin gona na iya shafan magungunan kashe qwari a lokacin da ake shukawa, kuma waɗannan magungunan za su kasance a cikin ɗanyen hatsi.Kayayyakin noma kuma na iya shafar ƙazanta a cikin ƙasa ko gurɓataccen yanayi.Waɗannan ƙananan hatsi masu ƙazanta ba za a iya cire su cikin sauƙi gaba ɗaya yayin aikin tsaftacewa ba.
Adana albarkatun hatsi da tsarin sufuri: Idan ɗanyen hatsi ba a kiyaye shi da kyau da kuma kiyaye shi yayin ajiya da sufuri, yana iya shafan tari, gurɓatawa, ko lalacewar kwari.Waɗannan matsalolin na iya haifar da ɗanyen hatsi da aka adana na dogon lokaci, yana sa ya yi wahala a tsaftace sosai.
Matsalolin kayan aikin tsaftacewa: Kayan aiki da hanyoyin da ake amfani da su don tsaftace ɗanyen hatsi na iya haifar da tsaftar da ba ta cika ba.Misali, buɗewar allon da bai dace ba, rashin isassun jijjiga ko ƙarfin iska na kayan aikin tsaftacewa, ko lalacewa da tsagewar kayan aikin cikin gida na iya haifar da rashin iya cire ƙazanta gaba ɗaya.
Tsarin tsaftacewar da bai cika ba: A cikin samar da gari, ana iya samun matsaloli tare da tsarin tsaftace ɗanyen hatsi.Misali, matakai kamar su jiƙa, kurkura, winning, da rarrabuwar maganadisu yayin aikin tsaftacewa na iya zama ba a cika cika su ba, wanda ke haifar da rashin cirewa gaba ɗaya.
Don tabbatar da tsaftataccen tsabtataccen hatsi, kamfanonin samar da fulawa suna buƙatar gudanar da bincike mai inganci na ɗanyen hatsi kuma su zaɓi masu samar da kayan abinci masu inganci.A lokaci guda, yana da mahimmanci don ingantawa da inganta tsarin tsaftacewa, tabbatar da kulawa ta al'ada da aiki na kayan aikin tsaftacewa, da masu aikin jirgin kasa don inganta aikin tsaftacewa.Bugu da ƙari, ƙarfafa haɗin gwiwa tare da manoma, masu ba da kayayyaki, ɗakunan ajiya da sufuri shi ma mahimmanci ne don tabbatar da tsaftace danyen hatsi.


Lokacin aikawa: Dec-01-2023